இலங்கை செய்திகள்

கட்டணம் உறுதி என்றால் உள்ளே வருவேன் – டீசல் கப்பல் கப்டன். .. !

இந்த வாரத்திற்கான தேவையான டீசல் ஏற்றி வரும் கப்பல் தற்போது சர்வதேச கடற்பரப்பில் உள்ளது, மற்றும் கப்பலின் கப்டன் உள்ளூர் கடற்பகுதியில் நுழைய மறுத்து வருகிறார், அது வரை கப்பலுக்கான கட்டணம் முன் கூட்டியே வழங்கப்பட வேண்டும் என்று தொழில்துறை வட்டாரங்கள் டெய்லிமிரருக்கு தெரிவித்தன.

கப்பலில் எத்தனை தொன் டீசல் உள்ளது என்பது இன்னும் தெளிவாகத் தெரியவில்லை, ஆனால் பணம் விடுவிக்கப்படும் வரை கப்டன் கப்பலை சர்வதேச கடல் பகுதியில் வைத்திருப்பதாக தெரிவிக்கப்படுகிறது. ஏற்றுமதிக்கான நிதி விடுவிக்கப்படும் என ஜனாதிபதி கோட்டபாய ராஜபக்ஷ உத்தரவாதம் வழங்கியிருந்த போதிலும், இந்த உத்தரவாதத்தை ஏற்க கப்டன் மறுத்துள்ளார்.

தனது கப்பல் உள்ளூர் கடற்பரப்பிற்குள் நுழைந்தால், இலங்கை அரசாங்கத்தால் அதனை விடுவிக்க முடியாமல் பல நாட்கள் தாமத்தில் போடப்படும் என்றும் அவர் அஞ்சுகிறார். ஷிப்மென்ட்டை அகற்றுவதில் தாமதம் ஏற்படுவதற்கு அரசாங்கம் கடன் கட்டணத்திற்கு பொறுப்பாகும், ஆனால் இப்போது ஏற்றுமதியை இறக்குவதற்கு உடனடி நிதி எதுவும் கிடைக்கவில்லை.

கட்டணம் தயாராக உள்ளது என்பதை அரசாங்கம் உறுதிப்படுத்தியதும், கப்பல் இறக்குவதற்கு கொழும்பு துறைமுகத்திற்குள் நுழையும். இதனால் தற்போது சந்தையில் நிலவும் டீசல் தட்டுப்பாடு மேலும் சில நாட்களுக்கு நீட்டிக்கப்படும்.

இன்றும் டீசல் கையிருப்பு இல்லாததால், டீசல் நிரப்பும் நிலையங்களில் வரிசையில் நிற்க வேண்டாம் என இலங்கை பெற்றோலியக் கூட்டுத்தாபனம் பொது மக்களிடம் கோரிக்கை விடுத்துள்ளது. இருப்பினும் ஏற்கனவே பெறப்பட்ட டீசலில் இருந்து அத்தியாவசியப் சேவைக்கு மட்டுமே டீசல் விநியோகிக்கப்படும்.

நிருஜன்

Related posts

கடன் தரப்படுத்தலில் இலங்கையை மேலும் தாழ்த்த தீர்மானம் – மூடிஸ் நிறுவனம்

Thanksha Kunarasa

இலக்குகளை எட்டும் வரை போர் தொடரும்- புடின்

Thanksha Kunarasa

நான் பொறுப்பேற்றது கத்தியின் மேல் நடப்பதை விட பயங்கரமான சவால்- பிரதமர்

namathufm

Leave a Comment